Aiki da sanyi na bakin karfe sieve

A yau, zan ba ku taƙaitaccen bayani game da tsari da kuma amfani da budewar allo na injin tsaftacewa, da fatan taimakawa masu amfani da ke amfani da injin tsaftacewa.
Sabuwar 1 mai tsabtace iska sau biyu

Gabaɗaya magana, allon jijjiga na injin tsaftacewa (wanda kuma ake kira na'urar tantancewa, mai raba ta farko) yana amfani da takardar galvanized mai naushi.Dangane da manufar kayan aiki, akwai yadudduka 2-6 na tsari, wanda za'a iya amfani dashi don cire manyan impurities da ƙananan ƙazanta da rarrabe bisa ga girman tsaba ko hatsi.
Filayen naushi da aka saba amfani da su sun haɗa da ramukan zagaye da dogayen ramuka.Don cikakken tabbatar da ingantaccen amfani da yankin allo, akwai tsare-tsare daban-daban.Yawancin ramukan da ke cikin allo ɗaya, haɓakar haɓakawa da ƙimar amfani, amma ba cikakke ba ne.Yawan ramukan naushi kuma ya dogara da kauri da ƙarfin allon.
Zagaye rami allon, wanda yafi iyakance nisa amfanin gona;Allon dogon rami yafi iyakance kaurin amfanin gona.Da fatan za a duba girma mai girma uku na amfanin gona a ƙasa don taimaka muku fahimtar tsayi, faɗi da kauri na amfanin gona.
bakin karfe sieve
Wasu amfanin gona (kamar sunflower tsaba, shinkafa, da dai sauransu) na iya buƙatar a tantance su gwargwadon tsayin su, amma ana amfani da mai tsabtace rami, wanda shine wani nau'in kayan aiki, don haka ba zan yi cikakken bayani anan ba.Wannan takarda ta fi magana ne game da yadda masu tsabtace fuska ke yin amfanin gona gwargwadon faɗinsu da kauri.
Ɗaukar nunin irin alkama a matsayin misali, gabaɗaya, ana ɗaukar allo mai girgiza tare da tsarin allo mai Layer uku, tare da rami zagaye na 5.6mm a farkon Layer, dogon rami na 3.8mm a cikin Layer na biyu da rami mai tsayi. na 2.0-2.4mm a cikin Layer na uku.(A cikin ƙimar da ke sama, ramin zagaye yana nufin diamita, kuma rami mai tsayi yana nufin nisa na ramin sieve).Ana amfani da zanen gado na farko da na biyu don cire manyan ƙazanta a cikin alkama, kuma a lokaci guda, ya zama dole don tabbatar da cewa alkama na iya faɗowa cikin takardar sieve na uku a hankali.Matsayin sikeli na uku shine tabbatar da cewa alkama ba zai iya faɗuwa ba, kuma wasu ƙananan ƙazanta na iya ci gaba da faɗuwa cikin sauƙi.
allon bude budewa
Matsakaicin juzu'in ramuka mai tsayi ya fi na ramin zagaye-rami, kamar sarrafa waken soya, wanda kuma ya kai tsayin rami 11.0mm da guntun ramin zagaye.Kayayyakin da aka zubo daga ramin dogon rami babu shakka sun fi guntun ramin zagaye-zagaye, kuma wasu sanduna kan iya fadowa da guntun ramin dogon rami, yayin da ana iya cire su da guntun ramin zagaye.Sabili da haka, ga yawancin kayan, yawanci muna zaɓar yin amfani da allon dogon rami don allon ƙasa, wanda zai iya barin wasu ƙananan sanduna su zube, yayin da allon na sama yakan zaɓi ramukan zagaye don hana manyan sanduna su fada cikin allon na gaba tare da tsaba ko. hatsi.
Matsakaicin budewar sieve yana da matukar mahimmanci, wanda kai tsaye ke tabbatar da tsabtar tantance iri da daidaiton makin, kuma daidaiton sa sau da yawa ya kai matakin 0.1 mm.Don wasu amfanin gona na tsabar kuɗi ko ƙananan tsaba, yana buƙatar zama daidai zuwa matakin 0.01 mm.


Lokacin aikawa: Fabrairu-05-2023