Lokacin tsaftace legumes (irin su waken soya, wake, jajayen wake, wake, da dai sauransu), mai tsabtace nauyi yana da fa'ida mai mahimmanci akan hanyoyin tantancewa na gargajiya (kamar zaɓin hannu da tantancewa guda ɗaya) saboda ƙa'idar aiki ta musamman, wacce ke bayyana musamman a cikin waɗannan fannoni:
1,A ware daidaitattun ƙazanta na "girman iri ɗaya amma inganci daban-daban"
(1)Yana iya cire waken da ba su da kyau sosai, da wake da tsutsotsi suka cinye, da waken da ba su girma ba: waɗannan ƙazanta suna kusa da girman wake na yau da kullun, amma saboda rataye ne ko lalacewa a ciki, takamaiman nauyinsu ya fi ƙanƙanta. Ta hanyar tasirin daidaitawa na girgizawa da kwararar iska, za a raba su daidai zuwa mashin ƙazanta na haske.
(2)Zai iya bambanta ƙazanta masu nauyi kamar duwatsu da ƙasa:Wasu wake na iya ƙunsar ƙananan duwatsu da ƙasa mai kauri, waɗanda girmansu ɗaya ne da wake amma suna da takamaiman nauyi. Za'a raba su zuwa mashigar ƙazanta mai nauyi don gujewa yin tasiri na aiki na gaba (kamar kayan aiki masu lalacewa yayin bugun da man mai).
2,Karɓar ƙazanta iri-iri yadda ya kamata kuma rage matakan tsari
Najasa a cikin wake yana da hadaddun (kura, tarkace bambaro, iri iri, hatsi mara komai, duwatsu, da sauransu). Mai tsabtace nauyi zai iya cire ƙazanta masu yawa lokaci ɗaya.
3,Kare mutuncin wake da kiyaye ingancinsu
(1)"Rabuwar sassauƙa" na girgizawa da iska yana guje wa lalacewar jujjuyawar juzu'i da nuna juzu'i ga wake kuma yana rage raguwar raguwa.
(2)Ga tsaban wake waɗanda ke buƙatar riƙe adadin germination, zai iya kare gashin iri da amfrayo har zuwa matsakaicin iyaka, tabbatar da cewa ba a shafan adadin germination na gaba.
4,Daidaita da nau'in wake daban-daban, sassauci mai ƙarfi
(1)Takamammen nauyi da girman barbashi na wake daban-daban sun bambanta sosai (misali, waken soya ya fi mugun nauyi nauyi, kuma faffadan wake ya fi jajayen wake girma). Ana iya daidaita takamaiman mai tsabtace nauyi ta hanyar daidaita sigogi.
(2)Ta hanyar canza mitar girgizawa da karkatar da fuskar allo, zaku iya sauya yanayin tsaftacewa don nau'ikan iri daban-daban kamar waken soya, wake wake, Peas, da sauransu.
5,Rage farashin aiki da inganta ma'auni yadda ya dace
(1)Yin aiki ta atomatik da ci gaba, babu buƙatar zaɓin hatsi na hannu, yana rage girman ƙarfin aiki da farashin aiki.
(2)Tasirin tsaftataccen tsafta yana nisantar kurakurai na zahiri a cikin tantancewa na hannu (kamar ganowar da aka rasa saboda gajiya), tabbatar da daidaiton ingancin kowane nau'in wake da saduwa da daidaitattun buƙatun samarwa na kamfanonin sarrafawa.
A taƙaice, mai tsabtace nauyi yana samun cikakkiyar fa'ida na babban madaidaici, ingantaccen inganci, ƙarancin lalacewa da daidaitawa mai faɗi a cikin tsabtace wake ta hanyar ainihin ma'anar "takamammen bambancin nauyi".kumaMulti-parameter daidaitawa.” Kayan aiki ne mai mahimmanci a cikin sarrafa wake na zamani.
Lokacin aikawa: Satumba-19-2025