Samar da mai rarraba launi

Mai rarraba launi na'ura ce da ke amfani da fasahar ganowa ta hoto don fitar da barbashi masu launi daban-daban ta atomatik bisa ga bambancin halayen kayan abu.Ana amfani da shi sosai a cikin hatsi, abinci, masana'antar sinadarai ta pigment da sauran masana'antu.

wake

(1) Ƙarfin sarrafawa

Ƙarfin sarrafawa shine adadin kayan da za'a iya sarrafawa a kowace awa.Babban abubuwan da ke shafar iya aiki a kowane lokaci naúrar shine saurin motsi na tsarin servo, matsakaicin saurin bel mai ɗaukar nauyi da kuma tsabtar albarkatun ƙasa.Saurin saurin motsi na tsarin servo zai iya aika mai kunnawa da sauri zuwa matsayin da ya dace da ƙazanta, wanda kuma zai iya ƙara saurin bel ɗin jigilar kaya da haɓaka ƙarfin aiki, in ba haka ba dole ne a rage saurin bel ɗin.Ƙarfin sarrafawa kowane lokaci naúrar yana daidai da saurin motsi na bel mai ɗaukar nauyi, saurin bel ɗin isarwa, mafi girman fitarwa.Ƙarfin sarrafawa kowane lokaci naúrar yana da alaƙa da rabon ƙazanta da ke ƙunshe a cikin albarkatun ƙasa.Idan akwai ƙazanta kaɗan, mafi girman tazara tsakanin ƙazanta biyu, mafi tsayin lokacin amsawa ga tsarin servo, kuma ana iya ƙara saurin bel ɗin jigilar kaya.A lokaci guda, ƙarfin sarrafawa kowane lokaci naúrar yana da alaƙa da kusanci da daidaiton zaɓin da ake buƙata.

mai raba launi

(2) Daidaiton rarraba launi

Daidaiton rarrabuwar launi yana nufin adadin adadin ƙazanta da aka zaɓa daga albarkatun ƙasa zuwa jimillar ƙazantar da ke ƙunshe.Daidaitaccen rarrabuwar launi yana da alaƙa da saurin motsi na bel mai ɗaukar nauyi da kuma tsabtar albarkatun ƙasa.A hankali saurin motsi na bel mai ɗaukar nauyi, zai fi tsayi tsakanin ƙazanta masu kusa.Tsarin servo yana da isasshen lokaci don cire ƙazanta da haɓaka daidaiton rarraba launi.Hakazalika, mafi girman tsarkin farko na albarkatun ƙasa, ƙarancin ƙarancin ƙazanta, kuma mafi girman daidaitattun launi.A lokaci guda, daidaitattun zaɓin launi kuma yana iyakance ta hanyar ƙirar tsarin servo kanta.Lokacin da akwai ƙazanta fiye da biyu a cikin firam ɗin hoto ɗaya, ƙazanta ɗaya kawai za'a iya cirewa, kuma daidaiton zaɓin launi yana raguwa.Tsarin zaɓi mai yawa ya fi tsarin zaɓi guda ɗaya.

kalar shinkafa


Lokacin aikawa: Janairu-31-2023